LỄ TỔNG KẾT NĂM HỌC 2023-2024
Một năm học nữa lại kết thúc, cùng với tiếng ve kêu râm ran, những cánh phượng đỏ rực báo hiệu mùa hè đã tới. Đây cũng là lúc cô trò trường Mẫu giáo Đại Tân điểm lại những nỗ lực phấn đấu và kết quả đạt được của mình trong năm học vừa qua.
Năm học 2023 – 2024 là năm học có ý nghĩa vô cùng quan trọng; Nâng cao chất lượng, phát triển đội ngũ cán bộ quản lý, giáo viên mầm non đáp ứng yêu cầu đổi mới giáo dục. Đẩy mạnh ứng dụng công nghệ thông tin trong quản lý, điều hành, chăm sóc, giáo dục trẻ; tăng cường cơ sở vật chất, trang thiết bị đảm bảo các điều kiện thực hiện Chương trình GDMN;
Là năm học với chủ đề: “Xây dựng trường mầm non hạnh phúc, lấy trẻ em làm trung tâm” gắn kết với việc nâng cao chất lượng thực hiện Chuyên đề “Xây dựng trường mầm non lấy trẻ làm trung tâm giai đoạn 2021 – 2025”.
Trong năm học qua trường MG Đại Tân luôn được sự quan tâm, chỉ đạo kịp thời của Phòng Giáo dục và Đào tạo huyện Đại Lộc, sự lãnh đạo của Đảng uỷ, chính quyền địa phương, sự phối hợp với các ban ngành đoàn thể. Đặc biệt cùng với sự nỗ lực của BGH, các cô giáo, các bậc phụ huynh và các cháu đã tạo điều kiện để nhà trường hoàn thành tốt nhiệm vụ năm học.
Được sự cho phép của PGDĐT Đại Lộc và Lãnh đạo địa phương, hôm nay ngày 27/5/2024 trường Mẫu giáo Đại Tân long trọng tổ chức Lễ Tổng kết năm học 2023-2024.